OPENWORLD
Pakua

Kuishi

Kusogea: tembea, kimbia, ruka na ogelea

Kila kasi na urefu katika mchezo ni namba isiyobadilika. Hizi hapa, pamoja na vitufe, ili ujue ukingo upi unaweza kuruka na unaogelea kwa kasi gani kweli.

Kwa ufupi

  • Unatembea kwa m/s 4.25 na kukimbia kwa m/s 5.61 (Ctrl), lakini unahitaji angalau pointi 30 za chakula ili kukimbia.
  • Unapanda ukingo wa m 0.75 bila kuruka; kuruka hufika m 1.35: kingo za m 1.25 hupitika, m 1.5 ni ukuta.
  • Kuogelea huenda takriban m/s 2, m/s 4 kwa nguvu zote (kimbia mbele macho yako yakiwa majini). Mikondo hukusukuma takriban m/s 1.4.
  • Kuruka ukikimbia hukufanya uende haraka zaidi kuliko kukimbia: takriban m/s 8.7, ya kutosha kuvuka pengo la m 4.
Kwenye ukurasa huu
  1. Ninasogea kwa kasi gani?
  2. Natumia vitufe vipi?
  3. Naweza kuruka na kupanda juu kiasi gani?
  4. Kuogelea hufanyaje kazi?
  5. Ninasafiri haraka zaidi vipi?
  6. Maswali

Ninasogea kwa kasi gani?

Kutembea4.25 m/s
Kukimbia5.61 m/s
Kuchutama1.36 m/s
Kuruka1.35 m
Kupanda ngazi0.75 m
Urefu1.83 m
Upana0.44 m
Urefu wa macho1.62 m
MwendoKasi
Kutembeam/s 4.25
Kukimbiam/s 5.61
Kuinamam/s 1.36
Kuruka ukitembeatakriban m/s 5.1
Kuruka ukikimbiatakriban m/s 8.7
Kuogeleatakriban m/s 2, m/s 4 kwa nguvu zote

Kutembea na kukimbia ni m/s 4.25 na 5.61 katika kuishi bila deraya: kila kilo ya deraya hupunguza 0.25% kwa vyote viwili (tazama silaha na deraya).

Natumia vitufe vipi?

KitufeKitendo
W A S DSogea mbele, kushoto, nyuma, kulia
SpaceRuka. Hewani ukiwa na paraglaida iliyofungashwa: ifungue. Katika kuruka kwa ubunifu: panda juu
ShiftInama: hutaanguka kwenye ukingo. Katika kuruka kwa ubunifu: shuka chini
CtrlKimbia
Space mara mbiliRuka angani katika hali ya ubunifu (kuishi hakuna kuruka angani)

Naweza kuruka na kupanda juu kiasi gani?

  • Hatua: unapanda ukingo wa hadi m 0.75 (voksel 3) kwa kutembea tu kuuelekea, bila kuchelewa.
  • Kuruka: kilele cha kuruka kwako ni m 1.35. Ukingo wa voksel 5 (m 1.25) hupitika na m 0.10 za ziada; voksel 6 (m 1.5) ni ukuta.
  • Kushikilia kitufe cha kuruka hurudia kuruka kila sekunde 0.4. Kila kuruka huongeza msukumo mdogo, na kuruka ukikimbia mkubwa kuelekea mtazamo wako, kwa hiyo kuruka ni haraka kuliko kukimbia.
  • Kwenda juu zaidi, jenga ngazi, vibao au nguzo ya vizuizi, au ruka juu ya vizuizi kimoja baada ya kingine.
  • Kuanguka ni salama hadi m 3.5: tazama afya, njaa na hewa.

Kuogelea hufanyaje kazi?

  • Unaogelea mwili wako unapogusa kimiminika. Miguu yako peke yake kwenye dimbwi haihesabiwi. Unaelea na kusogea takriban m/s 2, na kuzama kwa m/s 2 usipofanya kitu.
  • Shikilia Space ili kupanda (takriban m/s 2) na Shift ili kuzama.
  • Kimbia mbele macho yako yakiwa majini ili kulala bapa: takriban m/s 4, bila kuzama, na mtazamo wako hukuongoza juu au chini: tazama chini ili kuzama.
  • Sukuma dhidi ya ukingo wenye nafasi juu na unaruka kutoka majini juu yake, hadi voksel mbili juu ya uso.
  • Maji yanayotiririka hukubeba kuelekea chini ya mkondo takriban m/s 1.4; mafuta, lava na zege mbichi ni mazito na hukupunguzia hadi m/s 0.7, 0.35 na 0.46 kwa upeo. Kuogelea kunagharimu chakula kidogo.

Ninasafiri haraka zaidi vipi?

  • Panda: fuga farasi (tufaha au sukari), kangaruu (ngano), dubu (asali) au behemothi (marundo ya nyasi kavu), mwekee tandiko (ngozi mbichi 5 na ingoti ya chuma), bofya kulia ili kupanda, F ili kushuka. Ctrl hukimbia mbio; kangaruu huruka juu sana. Tazama kufuga na kupanda.
  • Tanga: boti huvuka maziwa na bahari; baadaye boti ya umeme huenda bila kupiga kasia.
  • Teleza: paraglaida hukushusha kutoka urefu wowote, wingsuit huteleza haraka kando ya miamba (tazama paraglaida na base jump).
  • Ruka angani: pearlwing mkubwa wa Mwezi, akiwekewa tandiko, anakuruka popote, hata kurudi Duniani.

Maswali

Ninakimbia kwa kasi gani?

Unatembea kwa m/s 4.25 na kukimbia kwa m/s 5.61. Kuruka ukikimbia ni haraka zaidi, takriban m/s 8.7.

Naweza kuruka juu kiasi gani?

Hadi m 1.35: ukingo wa voksel 5 (m 1.25) hupitika, wa voksel 6 (m 1.5) haupitiki.

Kwa nini siwezi kukimbia?

Chakula chako kiko chini ya pointi 30. Kula na kinarudi.

Imesasishwa